Zoo Tycoon - Vô thảo luận nào !!!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi GuybrushMarley, 13/6/06.

1. memoryland

memoryland Youtube Master Race

Trong các bản Tycoon thì mình khoái Zoo nhất, chơi thấy nó cứ hài hài :))

2. Pé Ren OCT

Pé Ren OCT Youtube Master Race

Zoo tycoon hiện giờ có phiên bản 2,3 òi!!Cỡ 1 đến 2 GB,nặng nhất là 6,25 GB cho Zoo Tycoon 3 nên cài rất là khó!!Chơi nó phức tạp hơn nên chơi mấy cái này cheat là hay nhất!!:D

3. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

Ở Chuồng Voi : Quá nhiều Savannah (là đất 1 vàng) thay Savannah bằng 1 ít Dirt và Sand (mở bảng Terrant ra là thấy) , ngoài ra cũng cần thêm 1 ít Fresh Water vì Voi là loài thích tắm
    Thêm nữa, tảng đá đặt vào có nguồn gốc từ Nam Mỹ (Mexican) mà Voi lại ở Châu Phi nên dĩ nhiên là nó sẽ "hate"
    Tôi thấy ở xa xa còn có 1 tảng đá Băng có xuất xứ từ Bắc Cực... voi ở sa mạc mà cho đá băng vào sao nó chịu được :))
    Baobah là loại cây tán rộng, không cần thiết phải trồng nhiêu như thế, tán cây rộng quá làm mất ánh nắng khiến chúng unhappy.
    Bạn mà nuôi voi trong cái hàng rào chặn gà như thế nó nổi nóng húc đổ thì khổ :))

Ở chuồng cọp : Hổ chỉ thích 1 ít Grass thôi còn đâu là khoái Ranforest là đất ở miền nhiệt đới (Vì đó là hổ ở Đông Nam Á mà :D) ... 1 vài ít Dirt thêm vài tảng đá nhỡ nhỡ là ok

4. Boy_9x_qt

Boy_9x_qt Mr & Ms Pac-Man

Cái zoo 2 xấu ỉn à.. tuy nó có nhiều chức năng hơn nhưng tớ lại cảm thấy nó có gì khong sâu sắc lắm
    VD ở zoo 1 khi xem các show cá voi cá heo..(nhìu) thì người ta có nhìu phản ứng(vỗ tay, chê bi, đứng lên....
    còn ở zoo 2 vừa ít show hơn vừa thể hiện ko đạt yêu cầu người chơi
    Nói tóm lại===> Chán phèo
    Tui là kinh nghiệm sống đó mua cả đống đĩa về chơi chưa được 2 tiếng đã chán chết rùi Nên bỏ lun tiếc đứt ruột:-s

5. iamthedeath92

iamthedeath92 Donkey Kong

có zoo 3 rồi à sao tớ không biết nhỉ :'>

6. yuki_choi_sim

yuki_choi_sim Mr & Ms Pac-Man

pác nàobiết chỉnh cheat code của zoo 1 chỉ em với ::(

7. Boy_9x_qt

Boy_9x_qt Mr & Ms Pac-Man

bạn chỉ cần thay đổi tên khách du lịch thui::)(còn một số cái cheat khác phải thay đổi tên cái khác nữa mà mình ko nhớ)

8. baotaprunggia

baotaprunggia Youtube Master Race

các bạn ơi ai biết wed nào nói về tất cả các cheat của zoo tycoon không vậy ,chỉ cho mình với nha

9. Kenta

Kenta C O N T R A

10. mr.nguyentpmt

mr.nguyentpmt Mr & Ms Pac-Man

trò nay chơi hay hok mấy pác... e thấy quảng cáo cũng nhìu ... kiểu qly' chắc giống simcity đ hok???:-/

11. member2009

member2009 Youtube Master Race

Thấy các bạn nói nhìu quá mà chẳng giải quyết dc vẫn đề gì cả. Chơi game mô phỏng tuy hok cần chiến thuật nhìu nhưng vẫn cần tư duy chư! Zoo tycoon theo tui thấy là khá dễ chơi do hệ thống hướng dẫn khá đầy đủ. Đa số các thắc mắc của các bạn là làm sao cho thú vui lên chứ gì? Tui thấy việc này dễ gấp chục lần tìm cách xây chuồng thú theo mô hình thích hợp nhằm thu lợi nhìu nhất. Mún thú vui lên thì chỉ cần tìm hỉu xem chúng thích gì, và hok thích gì, mà việc này chỉ cần xem thằng zookeeper đề nghị cái gì là xong. Chắc tại các bạn đọc hok hỉu nên mới xây hok dc. Mình chỉ mới chơi demo(đang thíu tiền nên chưa mua đĩa game full:(() nên chỉ có 4 loại thú và 1 map small nên chưa dám nêu chiến thuật xây mà theo mình là khá hợp lí, đợi mình chơi bản full rùi post típ. Giờ mình sẽ tạm dịch lời hướng dẫn của zookeeper, cứ theo đó mà làm là thú vui đến 99% rùi.
    1.)xxx needs more foliage ... (xxx: tên con thú):cần thêm cây cối. Ấn vào chữ "i" góc dưới tay phải "zookeeper recommendation" để xem thú bạn thích loại đất gì và cây gì?
    2.) There is too much/not enough xxx terrain(nhìu quá hay ít quá loại đất nào đó, giữ yên chuột 1s trên biểu tượng loại đất sẽ thấy tên đất, so sánh với loại đất dc yêu cầu.)
    3.)The exhibit is not big enough... :chuồng hẹp
    4.)More animals of the same type... :Thêm thú vào chuồng
    5.)There is too much trample terrain... : Quá nhìu "địa hình" trample. Nó dạng như đất bị nứt ý. Xây chuồng lâu sẽ bị. Lấp đất thích hợp lên.
    6.)Mình hok nhớ rõ cả câu nhưng có chữ "steep" tức là địa hình quá dốc=>dùng công cụ điều chỉnh địa hình.
    Thôi mỏi tay quá, gõ nhìu nên có sai chính tả(cả tiếng Anh lẫn tiếng Việt) thì mọi người thông cảm. Mình sẽ cố gắng mua đĩa full và chơi thử đễ góp ý thêm.
    Mình sẽ cập nhật kinh nghiệm của mình thường xuyên(cũng ít thui:D)BB

12. baotaprunggia

các bạn có thể post hình trong zoo tycoon cho mình xem với đươc ko

13. baotaprunggia

zoo tycoon này chơi làm sao vậy các bạn chỉ mình với . à nhớ cho mình nhiều hình ảnh để tham khảo nha

14. baotaprunggia

ai biết wed nào có cho download thú của zoo tycoon bản đầu tiên vậy chỉ cho mình với

15. Manchester Fan

Manchester Fan AiO Rank III [1]

16. consoilangthang

consoilangthang các sếp cho em title ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

cho mình hỏi setup bản Zoo Tycoon Complete Collection rồi mà sao click vào zoo.exe nó hiện ra thông báo có 2 cái tùy chọn là Accept và Decline. Chọn Accept xong thì nó im luôn ko hiện lên để chơi, vào lại click zoo.exe thì cũng ko hiện lên cái gì nữa. Có ai bị như thế chưa giúp mình với !!!!

17. consoilangthang

consoilangthang các sếp cho em title ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

mới mua cái đĩa về cài lại thì báo lỗi Don't Send khi Loadinh game...nản.Có ai bít máy mình bị gì ko mà sao ko chơi đc, chỉ giúp mình với ::(

Dùng bản Demo thì chơi bình thường :|

18. tnvchinh92

tnvchinh92 T.E.T.Я.I.S

Mình đang cần crack no CD của maria 1 tại không thích chơi cái 2 vì không thích 3D :D

19. Manchester Fan

Manchester Fan AiO Rank III [1]

Lên gamecopyworld.com mà tìm:;)

20. bachtungvt

bachtungvt Youtube Master Race

mấy anh ơi, em đang chơi zoo tycoon complete collection,làm sao để có màn mới bây giờ:(( :((
    trong phần tutorial chỉ co 4 màn à
    còn freeform chỉ có duy nhất một màn
    giúp em với các anh ơi:(( :((